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Mabibi na Mabwana,

Nina furaha kujumuika nanyi leo, tunapoadhimisha siku ya
Mashujaa ya sitini na moja tangu nchi yetu ya Kenya ilipofikia
utawala wa kibinafsi. Hii ni siku maalum ambayo
tunawakumbuka na kuwaenzi mashujaa wote waliojitolea kwa
ajili ya taifa letu kuu.

Ni siku muhimu ya kuukumbuka ushujaa wa kujitolea na
kujinyima kwa wanawake, vijana na wanaume wa taifa hili
waliolipigania na kulikomboa kutoka kwenye minyororo ya
ukoloni. Tunatambua kila mmoja aliyechangia kwa njia moja
au nyingine katika mabadiliko makubwa kwenye nyanja za
uongozi, siasa, jamii, biashara, uchumi na maendeleo kwa
ujumla. Asanteni sana!

Wananchi Wenzangu,

Kauli mbiu ya mwaka huu, “Makao Nafuu kwa Wananchi
Wetu," inaonyesha juhudi zetu za kuhakikisha kwamba kila
mkenya anapata makaazi salama na yenye heshima. Hii ni
dhamira ya serikali hii kuimarisha maisha ya wananchi kwa
kuwapatia mazingira bora ya kuishi katika nchi yetu, si tu
mazingira bora bali pia ustawi wa jamii.

Kama vile wazee wetu walivyojitolea kupigania uhuru na
mafanikio ya taifa hili, ni jukumu letu sote kuhakikisha kuwa
hakuna hata mmoja wetu anayewachwa nyuma katika jitihada
za kuleta maendeleo na usawa katika jamii.

Kwa hivyo, kuwepo kwa makao nafuu unalenga kupunguza
pengo kati ya wakenya wa mapato ya juu na ya chini, pamoja
na kukabiliana na changamoto ya ukosefu wa makaazi. Hatua
hii inalenga kulinda haki za kiuchumi za Wakenya, na
kuwawezesha kuishi katika mazingira salama bila kuhatarisha
amani yao.
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Mabibi na Mabwana,

Serikali yangu inajitahidi kushughulikia changamoto vya
makaazi na kuchochea umiliki wa nyumba nafuu kwa wakaazi
wa kaunti yetu. Hadi sasa, tumetambua maeneo mbalimbali
katika kaunti yetu, ambayo yatafanikisha mradi huu.

Aidha, nimebuni kamati maalum itakayohusika na utekelezaji
wa mradi huu. Tayari jopo limeidhinishwa na kamati ya ujenzi
ya bunge la kaunti, na kwa sasa linasubiri kuchapishwa katika
gazeti rasmi la serikali. Majukumu ya kamati hii ni pamoja na
kuratibu, kupanga, na kutekeleza mipango ya ujenzi wa
nyumba nafuu ili kuhakikisha kwamba, mradi huu unaendana
na malengo ya kiuchumi na matarajio ya wakaazi wa kaunti
yetu.

Katika juhudi zetu za kuchangia uwepo wa nyumba nafuu
katika kaunti yetu, tayari tumeweka kando shilingi milioni 50
katika mwaka huu wa kifedha kwa ajili ya kununua mabati.
Mabati haya yatasambazwa katika wadi zote, yakilenga
kuwasaidia jamii zetu kwa kuboresha viwango vyao na
kuwapeleka kwenye nyumba za kisasa.

Mpango huu unalenga kuboresha maisha ya watu wenye
mahitaji maalum kwa kuwapata mazingira safi na makazi
bora, ambayo ni haki ya kila mtu. Kwa kushughulikia hitaji
hili, tunakuza usalama na hali nzuri ya makaazi kwa wote, na
hivyo tunachangia katika kujenga jamii yenye usawa zaidi.

Wazalendo Wenzangu,

Tunaposherehekea siku hii ya leo, ni nafasi nzuri ya kutafakari
mafanikio tuliyoyapata na juhudi tulizoweka tangu kuasisiwa
kwa mfumo wa ugatuzi. Safari yetu kama Kaunti ya Pokot
Magharibi imejaa mabadiliko na maendeleo.
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Tumewekeza kwa kiwango kikubwa katika miundombinu,
sekta ya afya, elimu, kilimo, na masuala mengine muhimu
yanayogusa maisha ya wakaazi wa kaunti hii.

Hata hivyo, ni muhimu kutambua kuwa hatungeafikia
mafanikio haya yote bila kuwepo amani na ushirikiano na
watu wenye nia njema. Tumeshirikiana na wadau mbali mbali
ikiwa ni pamoja na majirani zetu kuafikia amani ndani na nje
ya kaunti yetu.

Japo tumeafikia mengi ya kujivunia siku hii, lazima kwa
pamoja tujitokeze na kulaani maovu yanayoweza kuturudisha
nyuma na kutatiza umoja wetu. Tukizingatia hayo,
tunashtumu vikali tukio la hivi karibuni eneo la Amolem, wadi
ya Masol la kulipuliwa na kuuliwa kwa mifugo.

Matukio kama haya hayana nafasi katika kaunti yetu, na ni
lazima tujitahidi kufikia mustakabali bora ili tusishuhudie
tena maovu kama haya katika jamii yetu.

Tunasihi mashirika husika kuchukua hatua kali za kisheria
dhidi ya waliohusika na ukatili huu. Kwa pamoja, tuendelee
kushirikiana katika kutafuta amani na maendeleo kaunti yetu.

Wananchi Wenzangu,
Ushirikiano wetu wa karibu na bunge letu la kaunti pamoja na
serikali kuu umekuwa nguzo muhimu katika kuendeleza
maendeleo ya kiuchumi na kuimarisha juhudi za kudumisha
amani katika eneo letu.

Ushirikiano huu ndio njia pekee itakayowezesha kuleta
mabadiliko makubwa ya kimaendeleo katika kaunti yetu.
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Hakika, umoja ndio msingi wa maendeleo endelevu na ili
kufanikisha haya, hatuna budi kama viongozi kuendelea
kuweka mkazo kwenye masuala muhimu yanayowagusa
wananchi wetu. Nawashauri viongozi wenzangu kuepuka siasa
za mgawanyiko ambazo hazina manufaa kwa watu wetu.

Zaidi ya hayo, natoa wito kwa wafanyakazi wote wa kaunti
kutekeleza majukumu yao, kwa bidii na uaminifu. Kila nafasi
ni muhimu kwa mafanikio ya ajenda yetu ya maendeleo.

Nawahimiza kila mmoja wetu kufanya kazi kwa uadilifu na
weledi, tukijitolea kwa maslahi ya kaunti yetu.

Kutotekeleza majukumu kikamilifu hakutavumiliwa, na hatua
kali zitachukuliwa dhidi ya wale watakaopuuza au kufeli
katika majukumu yao. Wananchi wanatutegemea, na
matarajio yao ni kuwa tuwape huduma bora na kutimiza ahadi
tulizotoa kwao.

Mwisho,

Tunapoadhimisha siku hii, ni muhimu kutambua kuwa
mashujaa wetu si wale tu tunaojua kutoka vitabu vya historia,
bali pia ni wale wanaojitolea kwa ajili ya jamii.

Mashujaa ni wale wanaotenda haki, kuchangia ustawi wa
wengine, na kujenga maadili bora.

Mstakabali wa kaunti hii na nchi yetu ya Kenya umo mikononi
mwa wale wanaojitolea kuleta mabadiliko katika jamii.

Hii ni fursa ya kipekee ya kujihamasisha juu ya umuhimu wa
kujituma, kudumisha umoja, na kuhudumia jamii kwa dhati.

Asanteni sana na muwe na Mashujaa
yenye mafanikio!
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